
   

  

 

      

  

OFISI YA RAIS  

       TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  

HALMASHAURI YA WILAYA YA CHALINZE  

Barua zote ziandikwe kwa Mkuu wa Shule  

  

Barua pepe: info@kikaro.cs.tz                 Mkuu wa Shule 

Tovuti:  www.kikaro.sc.tz                                                                              Shule ya Sekondari Kikaro 

SIMU: 0737888730,  0789021005.                                                               S  L  P 48,            

                                                                                                                      CHALINZE.  .                                                                  

                                                           20/12/ 2024. 
    

JINA LA MWANAFUNZI…………………………………………………………………………….   

   

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MASOMO YA KIDATO CHA KWANZA MWAKA  2024 

 Rejea Kichwa cha habari hapo juu:   

 Uongozi wa shule ya sekondari kikaro unapenda kukufahamisha kuwa, mwanao 

amechaguliwa kujiunga na kidato cha  kwanza 2024 katika shule ya sekondari kikaro, 

“HONGERA SANA”. Natumia nafasi hii kukupongeza kupata nafasi hii adhimu ambayo wengi 

wameikosa Nimatumaini yangu kuwa nafasi hii hutaipoteza. Unatakiwa kufika shuleni tarehe 

08 Januari 2024. Shule ya Sekondari Kikaro ipo mkoa wa Pwani Halmashauri ya 

Chalinze,Tarafa ya miono,  kata ya Miono.    

Pamoja na barua hii, naambatanisha fomu za maagizo maalum unayotakiwa kuyatimiza kabla ya 

kuja shuleni. Fomu hizo ni;   

1. Fomu ya kukubali nafasi ya kidato cha kwanza Shule ya Sekondari Kikaro   

2. Fomu ya kupima Afya yako (iwe na muhuri wa Mganga Mkuu wa Mkoa/Wilaya au Kituo cha 

Afya).   

KUMBUKA: Fomu namba (1) na (2) ukikamilisha kuzijaza uje nazo shule siku ya kuripoti. 

Mkuu wa shule na wafanyakazi wengine wote wa shule hii wanakutarajia uwe mwanafunzi 

mtiifu, mwaminifu, nadhifu na mshiriki wa kazi zote za nje na ndani ya darasa.   

ANGALIZO Hakikisha mwanao anakuja shuleni siku ya kufungua shule.   

   

KARIBU SANA KIKARO SEKONDARI   

  

EMMANUEL J. KAHABI  

MKUU WA SHULE  
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 FOMU NA. 01 

                                                      HALMASHAURI YA CHALINZE         
ANWANI YA MZAZI/MLEZI   

S L P ……....…………….....   

             SIMU ……………………...  

   MKUU WA SHULE   

SHULE YA SEKONDARI  KIKARO,  

S L P 48, 

  CHALINZE.   

   

YAH: UTHIBITISHO WA KUKUBALI NAFASI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA 2024 SHULE 

YA SEKONDARI KIKARO.   

   

SEHEMU A: (IJAZWE NA MWANAFUNZI)  

  

  Mimi (jina kamili) ………………………………………………………………………niliyezaliwa tarehe   

………………Mwezi…………Mwaka……………… Dini ………………………………….katika Kijiji cha   

…………………………………Wilaya ya …………………Mkoa  wa……………………………………   

   

Nakubali nafasi niliyopewa ya kujiunga na kidato cha kwanza Shule ya Sekondari Kikaro. Pia nitatii sheria 

na miongozo yote ya shule ambayo mwanafunzi anatakiwa kutekeleza na kutimiza.   

   

SAHIHI YA MWANAFUNZI ……………………………TAREHE ………………………………….   

   

SEHEMU B: (IJAZWE NA MZAZI/ MLEZI)   

 

  Mimi …………………………………………………………. (Jina kamili) wa Kijiji cha ............kata ya ………   

………………… wilaya ya………………….Mkoa wa……………………………… Kazi yangu ni………….… 

…………………………. namba yangu ya simu………………………….   

   

Nafurahi sana kupokea nafasi aliyopewa mwanangu. Nitatekeleza na kutimiza maagizo yote ya 

mtoto wangu kulingana na maagizo ya shule. Pia nitakuwa tayari wakati wote kusaidiana na shule 

katika kumlea mtoto huyu kitaaluma, kinidhamu na kimaadili.   

 

 

SAHIHI YA MZAZI/ MLEZI ………………………………………………… TAREHE ……………………..   

   

SEHEMU C: (IJAZWE NA AFISA MTENDAJI WA KIJIJI / KATA)  

  

JINA………………………………………………………………..  

 

SAHIHI…………………………………….   

 

TAREHE………………………………………………..  MUHURI……………………………………   
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FOMU NA: 02 

HALMASHAURI YA CHALINZE   

   

        SHULE YA SEKONDARI KIKARO   

                                                                                             S.L.P. 48, CHALINZE   

                                                                                      TAREHE ……………………  

   

        YAH: KUPIMA AFYA (MEDICAL EXAMINATION)   

   

Tafadhali mpime ……………………………………………………………………….   

   

Kama afya yake inamruhusu kuendelea na masomo ya Sekondari kidato cha kwanza mwaka 2024   

Andika NDIYO au HAPANA katika nafasi zilizoachwa wazi mbele ya ugonjwa kama aliugua.  

  

1. KifuaKikuu   …………..…………………               6. Pumu   …………………………   

2. Ugonjwa wa moyo  …………………………..      7. Vidonda vya tumbo ……………   

3. Ugonjwa wa figo   …………………………….      8 . Kifafa  ……………………   

4. Ugonjwa wa akili   ………………………….      9.  Kupasuliwa ……………………   

5. Ajali kubwa  …………………………            

10. Seli mundu  (sickle cell)   …………………………………………..   

   

11. Mengineyo:    

…………………………………………………………………………………………………………………… 

…………………………………………………………………………………………………………………… 

 

JINA LA HOSPITALI /KITUO CHA AFYA  

……………………………………………………………………………  

JINA LA MGANGA………………..……………………   SAHIHI ………………………………………….   

TEREHE……………………………………….                MUHURI  …………………………………………  
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MAHITAJI YA SHULE   

Yafuatayo ni mahitaji ya lazima unayotakiwa kuyatimiza kikamilifu. Ukumbuke kuripoti  shuleni 

bila kukamilisha mahitaji haya, utakuwa umejinyima haki ya kusoma vizuri.   

 

1. MAHITAJI KWA WOTE   

i. Mashati meupe mawili (02) mikono mifupi yasiyokuwa na urembo.   

ii. Viatu vya ngozi jozi mbili (02) rangi nyeusi (visiwe bajaji) vyenye Kamba.   

iii. Sweta rangi darkblue.    

iv. Kila mwanafunzi ni lazima aje na fagio la chelewa lenye mti.  

v.  Madaftari kaunta (quire 3) zisizopungua kumi (10)  

vi.  Kalamu tano (05) 

vii. Mkebe mmoja 

        viii.  Kamusi ya Kiingereza.   

 

2. MAHITAJI KWA WAVULANA   

i. Suruali nyeusi (02) Zenye Marinda zisiwe models upana wa chini usipungue 16cm’  

ii. Soksi jozi mbili nyeusi kwa wavulana.  

iii. Jezi za Michezo za taifa stars rangi nyeusi.   

 

3. MAHITAJI KWA WASICHANA   

i. Sketi 02 ndefu zifike kwenye vifundo vya miguu za kijivu yakukolea, kitambaa namba 01 

(mshono wa rinda Box) 

ii. Soksi nyeupe kwa wasichana. 

iii. Jezi za michezo za taifa stars rangi nyeupe. 

iv. Kwa wasichana wanaovaa hijabu ziwe ndefu hadi kwenye vifundo vya mikono na shati ziwe za 

mikono mirefu zisizobana.   
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SHERIA ZA SHULE   

Katika jamii ni lazima kuwepo na sheria na kanuni ili kila mmoja aishi katika hali ya amani, usalama 

na utulivu. Aidha kuona kuwa kila mmoja anatendewa haki. Shule ya Sekondari Kikaro ni sehemu 

ya jamii hivyo inastahili kuwa na sheria za kuwaongoza na kuwalinda.   

1. Kila mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare za shule kama zilivyoainishwa kwenye mahitaji ya 

wanafunzi na sivinginevyo.   

2. Kila mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria shuleni nakufua taratibu iliyowekwa   

3. Mwanafunzi anatakiwa kuwa mtulivu na mkimya wakati wote anapokuwa darasani, mistarini na 

wakati wa kulala. Pia anatakiwa kuwepo darasani wakati wote kama hajaruhusiwa kutoka nje 

na kiongozi wa darasa aumwalimu.   

4. Mawasiliano yoyote kati ya mwanafunzi na mwanafunzi au mwanafunzi na mwalimu ni ya lugha 

ya kiingereza na sivinginevyo   

5. Mwanafunzi anatakiwa kukaa shuleni wakati wote wa shule na nimarufuku kuvuka eneo la 

shule bila ruhusa ya mwalimu wa zamu.   

6. Kila mwanafunzi anatakiwa kuonesha heshima ya hali ya juu kwa;   

i. Kumsalimia kila mtu anayemzidi umri 

ii.   ii.Kumpokea mzigo mwalimu na aliyekuzidiumri.   

iii. Kutii  bendera ya taifa kwa kusimama na kukaa mguu sawa inapopandishwa au 

kushushwa kwa mwongozo wa filimbi au mimbo wataifa.   

iv. Kutii wimbo wa taifa unapoimbwa.   

v. Kuwaheshimu viongozi wa serikali ya wanafunzi   

vi. Ni kosa kutoa kauli chafu au matusi, kupigana na kukashifiana na mwanafunzi mwenzio 

aumwalimu.   

7. Kila mwanafunzi lazima awe nadhifu wakati wote ndani ya eneo la shule na nje ya shule. Ni 

marufuku kuvaa sketi fupi,nguo za kubana mwili,na nikosa kuvaa kofia eneo la shule.   

8. Ni jukumu la kila mwanafunzi kuhakikisha kuwa anatimiza wajibu wake kwa kushiriki kikamilifu 

katika kazi zote za elimu ya kujitegemea na utunzaji wa mazingira. Ni kosa kuharibu   

mazingira kwa kutupa karatasi ovyo, kuchoma moto na kukatiza kwenyeviunga.   

9. Kila mwanafunzi anapaswa kuwa mwaminifu na mtunzaji wa mali za umma, pia ni kosa 

kusema uongo, kuiba na kufichamaovu.   

10. Hairuhusiwi msichana kuingiza mvulana au mvulana kuingiza msichana  bwenini.   
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11. Mwanafunzi bora sharti aoneshe tabia na mwenendo mzuri kwa kujiheshimu mwenyewe, 

kuwaheshimu wanafunzi wenzake,viongozi,waalimu na wanafunziwote.Hivyo hutakiwi kufanya 

yafuatayo;   

i. Kuingia na kutembeasehemu za starehe kama vilabu vya 

pombe/bar,maeneo ya disco.   

ii. Kufanya urafiki wa kimapenzi ukiwa mwanafunzi  iii.Kutumia aina 

yeyote ya madawa ya kulevya. Kama vile bangi na kuvuta sigara.   

iv. Kunywa pombe.    

v. Kuzungumza na mwalimu au mtu anayekuzidi umri ukiwa umeweka mikono mfukoni au 

unatafuna kitu mdomoni   

vi. Kumiliki au kutumia simu kinyume na taratibu za shule.   

vii. Kucheza kamali na michezo yote ya bahati nasibu ukiwa mwanafunzi.   

   

KUMBUKA MAKOSA YAFUATAYO YATAKAYO MFUKUZISHA MWANAFUNZI SHULE MARA 

MOJA:   

i. Wizi  ii.Uasherati/ushoga  iii. Kuvuta bangi na kutumia madawa ya kulevya iv. Kuharibu 

makusudi mali ya umma  v. Kupata kesi ya jinai kufuatana na sheria za nchi  vi. Kupigana 

na kumnyanyasa mwanafunzi, mwalimu au mtu yeyote vii. Kudharau   bendera ya taifa 

nakukosa utii kwa masuala ya kitaifa viii. Kuoa au kuolewa ix. Kupata au kusababisha 

mimba  x. Kutohudhuria masomo kwa muda siku tisini (90) mfululizo. xi. Kutoka nje ya 

shule bila  kibali au ruhusa halali ya shule. xii. Kumiliki au kutumia simu kinyume na 

utaratibu wa shule.   

 

                      

EMMANUEL J. KAHABI   

MKUU WA SHULE   

   

   

MAWASILIANO:   

1. MKUU WA SHULE:  0789 021 005   

2. MAKAMU MKUU WA SHULE: 0788 77 63 31  

3. OFISI YA TAALUMA: 0686785599 / 0713743206   

4. MAPOKEZI: 0714717751,  0785480658   
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NAFASI ZA HOSTEL NI CHACHE NA NI KWA WASICHANA TU.         

   

i. Mchango wa chakula TSH 300,000.00 inayolipwa kwa awamu nne tu. Angalau  

Tsh. 75,000 kila awamu(Januari 75,000/=, April 75,000/=, Julai 75,000/= na  

Septemba75,000/=)  ii.Shamba dress 2 za rangi ya dark blue kwa 

wanafunzi wa hostel (mshono wasolo) iii. Shuka mbili (cotton) za pink kwa 

wasichana zaweza patikana mazingira   ya   shule iv. Sanduku la bati la 

kuhifadhia vifaavyake.   

v. Chandarua rangi nyeupe, taulo na mto wakulalia. vi. Godoro moja 

futi mbili na nusu kwa sita(2.5x6x4’’) vii. Sahani, kijiko bakuli, 

kikombe na ndoo (02) zenye ujazo wa lita10.   

viii. Kanga au kitenge doti mbili   

ix. Kila mwanafunzi wa hosteli anatakiwa kuwa na track suti yenye nembo ya shule kwa ajili ya 

michezo na viatu vyeupe kwa wasichana kwa ajili yamichezo)   

x. Ajena dumu la lita ishirini kwa ajili yakuhifadhia maji yake ya kunywa na kindoo cha lita kumi 

kwa ajili ya kufulia.   

xi. Mzazi hakikisha unamwandalia mwanao vifaa vyote vya usafi hasa kwa wanafunzi wa kike 

vitakavyo mtosha angalau kwa robo muhula.   

   

Fedha zote ni lazima zilipwe Benki ya  NMB AKAUNTI Na:21101100021.   

Jina: KIKARO SECONDARY SCHOOL.   

   

- MWANAFUNZI ANAYETAKA KUKAA HOSTEL ANATAKIWA KULIPIA GHARAMA ZA 

CHAKULA SI CHINI YA TSH 150,000.00 KWA MUHULA NA SIVINGINEVYO.   

   

- MWANAFUNZI ANAYETAKA KUKAA HOSTEL NI LAZIMA AWE NA BIMA YA AFYA 

(NHIF au BIMA ILIYOBOLESHWA) AU AWETAYALI KULIPIA TSH. 5,000/= ILI 

AUNGANISHWE NA HUDUMA YA BIMA YA AFYA.  

   

- MALIPO YOTE YAFANYIKE KUPITIA NMB BANK AU WAKALA  


