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OFISI YA RAIS 

       TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA CHALINZE 

Barua zote ziandikwe kwa Mkuu wa Shule 

 

Barua pepe: info@kikaro.cs.tz 
Tovuti:  www.kikaro.sc.tz                                                                         Mkuu wa Shule 
SIMU:                                                                                                       Shule ya Sekondari Kikaro,  
0737888730                                                                                             S L P 48, 
                                                                                                                 CHALINZE.  
0789021005.                                                                                            09/01/ 2023 
  

KSS/A. 10/VOL III/…..      

JINA LA MWANAFUNZI…………………………………………………………………………….  

  

YAH:MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MASOMO YA KIDATO CHA KWANZA MWAKA  

2023  

 Rejea Kichwa cha habari hapo juu:  

 Uongozi wa shule ya sekondari kikaro unapenda kukufahamisha kuwa, mwanao 

amechaguliwa kujiunga na kidato cha  kwanza 2023 katika shule ya sekondari kikaro, 

“HONGERA SANA”. Natumia nafasi hii kukupongeza kupata nafasi hii adhimu ambayo 

wengi wameikosa Nimatumaini yangu kuwa nafasi hii hutaipoteza. Unatakiwa kufika shuleni 

tarehe 09 Januari 2023. Shule ya Sekondari Kikaro ipo mkoa wa Pwani Halmashauri ya 

Chalinze,Tarafa ya miono,  kata ya Miono.   

Maelekezo jinsi ya kufika shuleni,  

Ukitokea Dar es salaam, panda magari yaendayo Saadani au Miono katika kituo cha daladala cha 

MBEZI YA KIMARA nauli ni Tsh 9000/=.   

Ukitokea barabara ya Arusha, Kilimanjaro na Tanga unatakiwa kushuka kituo cha Mandera 

Kibaoni, hapo utasubiria gari nyingine kwa nauli Tsh 1,500/= na utafikishwa Miono.  

mailto:info@kikaro.cs.tz
http://www.kikaro.sc.tz/
http://www.kikaro.sc.tz/
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Ukitokea barabaraya Morogoro(hasa kwa wanaotokea mikoa ya Rukwa,Mbeya, Iringa, 

Dodoma, Singida, Shinyanga n.k) utashukia kituo cha mabasi CHALINZE kisha utapanda 

gari nyingine zinazoelekea MIONO kwa nauli ya shilingi 5,000/=tu.  

Pamoja na barua hii, naambatanisha fomu za maagizo maalum unayotakiwa kuyatimiza kabla 

ya kuja shuleni. Fomu hizo ni;  

1. Fomu ya kukubali nafasi ya kidato cha kwanza Shule ya Sekondari Kikaro  

2. Fomu ya kupima Afya yako (iwe na muhuri wa Mganga Mkuu wa Mkoa/Wilaya au Kituo 

cha Afya).  

KUMBUKA: Fomu namba (1) na (2) ukikamilisha kuzijaza uje nazo shule siku ya kuripoti. 

Mkuu wa shule na wafanyakazi wengine wote wa shule hii wanakutarajia uwe 

mwanafunzi mtiifu, mwaminifu, nadhifu na mshiriki wa kazi zote za nje na ndani ya 

darasa.  

ANGALIZO Hakikisha mwanao anakuja shuleni siku ya kufungua shule.  

  

KARIBU SANA KIKARO SEKONDARI  

 

EMMANUEL J. KAHABI 

MKUU WA SHULE 
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FOMU NA. 01 

  

 HALMASHAURI YA CHALINZE    

  ANWANI YA MZAZI/MLEZI  

S L P ……....…………….....  

  SIMU ……………………... 

                                                                                                 Barua pepe: …………. 

     

MKUU WA SHULE  

SHULE YA SEKONDARI  

KIKARO, S L P 48,  

CHALINZE.  

  

YAH: UTHIBITISHO WA KUKUBALI NAFASI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA 

2023 SHULE YA SEKONDARI KIKARO.  

  

SEHEMU A: (IJAZWE NA MWANAFUNZI)  

  

Mimi (jina kamili) ………………………………………………………………………niliyezaliwa tarehe  

………………Mwezi…………Mwaka……………… Dini ………………………………….katika Kijiji cha  

…………………………………Wilaya ya …………………Mkoa 

wa……………………………………………  

  

Nakubali nafasi niliyopewa ya kujiunga na kidato cha kwanza Shule ya Sekondari Kikaro. Pia 

nitatii sheria na miongozo yote ya shule ambayo mwanafunzi anatakiwa kutekeleza na 

kutimiza.  

  

SAHIHI YA MWANAFUNZI …………………………………………………TAREHE 

………………………………….  
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SEHEMU B: (IJAZWE NA MZAZI/ MLEZI)  

  

Mimi …………………………………………………………. (Jina kamili) wa Kijiji cha ............kata ya 

………  

………………… wilaya ya………………….Mkoa wa……………………………… Kazi yangu 

ni………….… …………………………. namba yangu ya simu………………………….  

  

Nafurahi sana kupokea nafasi aliyopewa mwanangu. Nitatekeleza na kutimiza maagizo 

yote ya mtoto wangu kulingana na maagizo ya shule. Pia nitakuwa tayari wakati wote 

kusaidiana na shule katika kumlea mtoto huyu kitaaluma, kinidhamu na kimaadili.  

SAHIHI YA MZAZI/ MLEZI ………………………………………………… TAREHE ……………………..  

  

SEHEMU C: (IJAZWE NA AFISA MTENDAJI WA KIJIJI / KATA)  

JINA……………………………………………………………….. 

SAHIHI…………………………………….  

TAREHE………………………………………………..  MUHURI……………………………………  

FOMU NA: 2  

HALMASHAURI YA CHALINZE  

  

SHULE YA SEKONDARI KIKARO  

                                                                                             S.L.P. 48, CHALINZE  

                                                                                      TAREHE …………………… 

  

  

     YAH: KUPIMA AFYA (MEDICAL EXAMINATION)  

  

Tafadhali mpime ……………………………………………………………………….  

  

Kama afya yake inamruhusu kuendelea na masomo ya Sekondari kidato cha kwanza mwaka 2023  

Andika NDIYO au HAPANA katika nafasi zilizoachwa wazi mbele ya ugonjwa kama aliugua.  
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1. KifuaKikuu  …………..………………… 6. Pumu  …………………………  

2. Ugonjwa wa moyo  …………………………..  7. Vidonda vya tumbo ……………  

3. Ugonjwa wa figo  …………………………….  8  Kifafa  ……………………  

.  

4. Ugonjwa wa akili  ………………………….  9. Kupasuliwa ……………………  

5. Ajali kubwa  …………………………        

  

10. Seli mundu (sickle cell)  …………………………………………..  

  

11. Mengineyo:   

……………………………………………………………………………………………………………………

…………… 

……………………………………………………………………………………………………………………

…………… 

……………………………………………………………………………………………………………………

…………… 

……………………………………………………………………………………………………………………

……………  

  

  

JINA LA HOSPITALI /KITUO CHA AFYA 

…………………………………………………………………………… 

JINAMGANGA………………..…………………………… SAHIHI ………………………………………….  

TEREHE……………………………………….  MUHURI  ………………………………………… 

MAHITAJI YA SHULE  

Yafuatayo ni mahitaji ya lazima unayotakiwa kuyatimiza kikamilifu. Ukumbuke kuripoti  

shuleni bila kukamilisha mahitaji haya, utakuwa umejinyima haki ya kusoma vizuri.  
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1. MAHITAJI KWA WOTE  

i. Mashati meupe mawili (02) mikono mifupi yasiyokuwa na 

urembo.  

ii. Viatu vya ngozi jozi mbili (02) rangi nyeusi (visiwe bajaji) 

iii.  iii. Sweta rangi darkblue.    iv. Kila mwanafunzi ni 

lazima aje na fagio la chelewa lenye mti. v. Madaftari -

kaunta (quire 3) zisizopungua kumi (10)  vi. Kalamu tano 

(05) vii. Mkebe mmoja viii.  Kamusi ya Kiingereza.  

2. MAHITAJI KWA WAVULANA  

i. Suruali nyeusi (02) zisiwe models upana wa chini 

usipungue 16’’ ii.  Soksi jozi mbili nyeusi kwa wavulana  iii. 

 Jezi za michezo za taifa stars rangi nyeusi.  

3. MAHITAJI KWA WASICHANA  

i. Sketi 02 ndefu zifike kwenye vifundo vya miguu za kijivu yakukolea, kitambaa namba 01 (mshono 

wa linda box)  ii.Soksi nyeupe kwa wasichana iii.Jezi za michezo za taifa stars rangi nyeupe. iv. 

Kwa wasichana wanaovaa hijabu ziwe ndefu hadi kwenye vifundo vya mikono na shati ziwe za 

mikono mirefu zisizobana.  

  

SHERIA ZA SHULE  

Katika jamii ni lazima kuwepo na sheria na kanuni ili kila mmoja aishi katika hali ya amani, 

usalama na utulivu. Aidha kuona kuwa kila mmoja anatendewa haki. Shule ya Sekondari Kikaro 

ni sehemu ya jamii hivyo inastahili kuwa na sheria za kuwaongoza na kuwalinda.  

1. Kila mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare za shule kama zilivyoainishwa kwenye mahitaji ya 

wanafunzi na sivinginevyo.  

2. Kila mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria shuleni nakufua taratibu iliyowekwa  

3. Mwanafunzi anatakiwa kuwa mtulivu na mkimya wakati wote anapokuwa darasani, mistarini 

na wakati wa kulala. Pia anatakiwa kuwepo darasani wakati wote kama hajaruhusiwa kutoka 

nje na kiongozi wa darasa aumwalimu.  

4. Mawasiliano yoyote kati ya mwanafunzi na mwanafunzi au mwanafunzi na mwalimu ni ya 

lugha ya kiingereza na sivinginevyo  
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5. Mwanafunzi anatakiwa kukaa shuleni wakati wote wa shule na nimarufuku kuvuka eneo la 

shule bila ruhusa ya mwalimu wa zamu.  

6. Kila mwanafunzi anatakiwa kuonesha heshima ya hali ya juu kwa;  

i. Kumsalimia kila mtu anayemzidi umri  

ii. Kumpokea mzigo mwalimu na aliyekuzidiumri.  

iii. Kutii  bendera ya taifa kwa kusimama na kukaa mguu sawa inapopandishwa au 

kushushwa kwa mwongozo wa filimbi au mimbo wataifa.  

iv. Kutii wimbo wa taifa unapoimbwa.  

v. Kuwaheshimu viongozi wa serikali ya wanafunzi  

  

vi. Ni kosa kutoa kauli chafu au matusi, kupigana na kukashifiana na mwanafunzi 

mwenzio aumwalimu.  

7. Kila mwanafunzi lazima awe nadhifu wakati wote ndani ya eneo la shule na nje ya shule. Ni 

marufuku kuvaa sketi fupi,nguo za kubana mwili,na nikosa kuvaa kofia eneo la shule.  

8. Ni jukumu la kila mwanafunzi kuhakikisha kuwa anatimiza wajibu wake kwa kushiriki 

kikamilifu katika kazi zote za elimu ya kujitegemea na utunzaji wa mazingira. Ni kosa 

kuharibu  

    

mazingira kwa kutupa karatasi ovyo, kuchoma moto na kukatiza kwenyeviunga.  

9. Kila mwanafunzi anapaswa kuwa mwaminifu na mtunzaji wa mali za umma, pia ni kosa 

kusema uongo, kuiba na kufichamaovu.  

10. Hairuhusiwi msichana kuingiza mvulana au mvulana kuingiza msichana  bwenini.  

11. Mwanafunzi bora sharti aoneshe tabia na mwenendo mzuri kwa kujiheshimu mwenyewe, 

kuwaheshimu wanafunzi wenzake,viongozi,waalimu na wanafunziwote.Hivyo hutakiwi 

kufanya yafuatayo;  

i. Kuingia na kutembeasehemu za starehe kama vilabu vya 

pombe/bar,maeneo ya disco.  

ii. Kufanya urafiki wa kimapenzi ukiwa mwanafunzi  

iii. Kutumia aina yeyote ya madawa ya kulevya. Kama vile bangi na 

kuvutasigara.  

iv. Kunywa pombe   
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v. Kuzungumza na mwalimu au mtu anayekuzidi umri ukiwa umeweka mikono mfukoni 

au unatafuna kitu mdomoni  

vi. Kumiliki au kutumia simu kinyume na taratibu za shule.  

vii. Kucheza kamali na michezo yote ya bahati nasibu ukiwa mwanafunzi.  

  

KUMBUKA MAKOSA YAFUATAYO YATAKAYO MFUKUZISHA MWANAFUNZI SHULE MARA 

MOJA:  

i. Wizi  

ii. Uasherati/ushoga  

iii. Kuvuta bangi na kutumia madawa ya kulevya iv. Kuharibu makusudi mali ya umma  

v. Kupata kesi ya jinai kufuatana na sheria za nchi  

vi. Kupigana na kumnyanyasa mwanafunzi, mwalimu au mtu yeyote vii. 

Kudharau   bendera ya taifa nakukosa utii kwa masuala ya kitaifa viii. Kuoa 

au kuolewa ix. Kupata au kusababisha mimba  

x. Kutohudhuria masomo kwa muda siku tisini (90) 

mfululizo. xi. Kutoka nje ya shule bila  kibali au ruhusa 

halali ya shule. xii. Kumiliki au kutumia simu kinyume na 

utaratibu wa shule.  

  

  

 

    

EMMANUEL J. KAHABI  

MKUU WA SHULE  

  

  

MAWASILIANO:  

1. MKUU WA SHULE:  0789 021 005  

2. MAKAMU MKUU WA SHULE: 0788 77 63 31 / 0772127981  

3. OFISI YA TAALUMA: 0686785599 / 0686 718 584  

4. MAPOKEZI: 0785795354/0783505171 / 0686718583/0688509008  
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 NAFASI ZA HOSTEL NI CHACHE NA NI KWA WASICHANA TU.      

  

i. Mchango wa chakula TSH 300,000.00 inayolipwa kwa awamu nne tu. Angalau 

Tsh. 75,000 kila awamu(Januari 75,000/=,April 75,000/=,Julai 75,000/=na 

Septemba75,000/=)  

ii. Shamba dress 2 za rangi ya dark blue kwa wanafunzi wa hostel (mshono 

wasolo) iii. Shuka mbili (cotton) za pink kwa wasichana zaweza patikana 

mazingira   ya   shule iv. Sanduku la bati la kuhifadhia vifaavyake.  

v. Chandarua rangi nyeupe, taulo na mto wakulalia. vi. Godoro 

moja futi mbili na nusu kwa sita(2.5x6x4’’) vii. Sahani, kijiko 

bakuli, kikombe na ndoo (02) zenye ujazo wa lita10.  

viii. Kanga au kitenge doti mbili  

ix. Kila mwanafunzi wa hosteli anatakiwa kuwa na track suti yenye nembo ya shule kwa ajili 

ya michezo na viatu vyeupe kwa wasichana kwa ajili yamichezo)  

x. Ajena dumu la lita ishirini kwa ajili yakuhifadhia maji yake ya kunywa na kindoo cha lita 

kumi kwa ajili ya kufulia.  

xi. Mzazi hakikisha unamwandalia mwanao vifaa vyote vya usafi hasa kwa wanafunzi wa 

kike vitakavyo mtosha angalau kwa robo muhula.  

  

Fedha zote ni lazima zilipwe Benki ya  NMB AKAUNTI Na:21101100021.  

Jina: KIKARO SECONDARY SCHOOL.  

  

- MWANAFUNZI ANAYETAKA KUKAA  HOSTEL ANATAKIWA KULIPIA GHARAMA 

ZA CHAKULA SI CHINI YA TSH 150,000.00 KWA MUHULA NA SIVINGINEVYO.  

  

- MWANAFUNZI ANAYETAKA KUKAA HOSTEL NI LAZIMA AWE NA BIMA YA  

AFYA (NHIF au BIMA ILIYOBOLESHWA) AU AWETAYALI KULIPIA TSH. 5000/= 

ILI AUNGANISHWE NA HUDUMA YA BIMA YA AFYA. 

  

- MALIPO YOTE YAFANYIKE KUPITIA NMB BANK AU WAKALA 


