



OFISI YA RAISI TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA CHALINZE  
SHULE YA SEKONDARI KIKARO. S L P 48, CHALINZE .

TAREHE : JUNE 2019

Kumb: Na. KSS/A. 10/VOL 01/ 04.

JINA MWANAFUNZI

.....

**YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MASOMO YA KIDATO CHA TANO MWAKA 2019/2020**

Kichwa cha habari hapo juu cha husika:

Kwa barua hii nakujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika **Shule ya Sekondari Kikaro**. Kwa mchepuo wa **CBG/ HGL/ HGK/HKL**. Natumia nafasi hii kukupongeza kupata nafasi hii adhimu ambayo wengi wanaitamani na wameikosa. Bila shaka hutaipoteza "HONGERA SANA". Unatakiwa kufika shuleni **tarehe 01/07/2019** hadi Tarehe **20/07/2019**

Shule ya Sekondari Kikaro ipo mkoa wa **Pwani** wilaya ya Chalinze katika kata ya Miono. Ukitoka Dar es salaam, panda magari yaendayo **Saadani au Miono** katika kituo cha daladala cha **MBEZI YA KIMARA** nauli ni Tsh 7000/= . Ukitokea barabara ya Arusha, Kilimanjaro na Tanga unatakiwa kushuka kituo cha **Mandera Kibaoni** kabla ya kuvuka mto wami. Hapo utasubiria gari nyingine kwa nauli Tsh 1000/= na utafikishwa hadi shuleni. Ukitokea barabara ya Morogoro ( hasa kwa wanaotokea mkoa ya Rukwa, Mbeya, Iringa, Dodoma, Singida, Shinyanga n.k) utashukia kituo cha chalinze kisha utapanda gari nyingine zinazoelekea MIONO kwa nauli ya shilingi 4000/= tu.

Pamoja na barua hii, naambatanisha fomu za maagizo maalum; fomu hizi ni;

1. Fomu ya kukubali nafasi ya kidato cha Tano Shule ya Sekondari Kikaro
2. Fomu ya kupima Afya yako (iwe na muhuri wa Mganga Mkuu wa Mkoa/ Wilaya au Kituo cha Afya)
3. Fomu ya mahitaji ya shule

**KUMBUKA:** Fomu namba (1) na (2) ukikamilisha kuzijaza uje nazo shule siku ya kuripoti.

Mkuu wa shule na wafanyakazi wengine wote wa shule hii wanakutarajia uwe mwanafunzi mtiifu, mwaminifu, nadhifu na mshiriki wa kazi zote za nje na ndani ya darasa.

**ANGALIZO** Hakikisha unafika shuleni ndani ya wiki ya kwanza ya kufungua shule

**KARIBU SANA KIKARO SEKONDARI**

  
**OMARI M MSAMI**  
**MKUU WA SHULE**

**HALMASHAURI YA CHALINZE**

---

ANWANI YA MZAZI/MLEZI  
S L P .....  
SIMU .....  
E- mail.....

MKUU WA SHULE  
SHULE YA SEKONDARI KIKARO,  
S L P 48,  
CHALINZE.

YAH: **UTHIBITISHO WA KUKUBALI NAFASI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO 2019/2020 SHULE YA SEKONDARI KIKARO.**

---

**SEHEMU A: (IJAZWE NA MWANAFUNZI)**

Mimi (jina kamili ) ..... niliyezaliwa tarehe  
.....Mwezi..... Mwaka ..... Dini .....katika Kijiji cha  
..... Wilaya ya ..... Mkoa wa.....

Nakubali nafasi niliyopewa ya kujiunga na kidato cha tano **Shule ya Sekondari Kikaro**. Pia nitatii sheria na miongozo yote ya shule ambayo mwanafunzi anatakiwa kutekeleza na kutimiza.

SAHIHI YA MWANAFUNZI .....TAREHE .....

**SEHEMU B: (IJAZWE NA MZAZI/ MLEZI)**

Mimi ..... (Jina kamili) wa Kijiji/Mtaa .....  
kata ya .....Wilaya ya .....Mkoa wa  
.....Dini..... Kazi yangu ni .....

Nafurahi sana kupokea nafasi aliyopewa mwanangu. Nitatekeleza na kutimiza maagizo yote ya mtoto wangu kulingana na maagizo ya shule. Pia nitakuwa tayari wakati wote kusaidiana na shule katika kumlea mtoto huyu kitaaluma, kinidhamu na kimaadili.

SAHIHI YA MZAZI/ MLEZI ..... TAREHE .....

**SEHEMU C: (IJAZWE NA AFISA MTENDAJI WA KIJJI/MTAA/ KATA)**

JINA..... SAHIHI .....  
TAREHE..... MUHURI.....

**HALMASHAURI YA CHALINZE**

---

SHULE YA SEKONDARI KIKARO  
S.L.P. 48,  
CHALINZE

TAREHE .....

**YAH: KUPIMA AFYA (MEDICAL EXAMINATION)**

Tafadhali mpime .....

Kama afya yake inamruhusu kuendelea na masomo ya Sekondari kidato cha Tano mwaka 2019

Andika NDIYO au HAPANA katika nafasi zilizoachwa wazi mbele ya ugonjwa kama aliugua.

- |                           |                            |
|---------------------------|----------------------------|
| 1. Kifua Kikuu .....      | 6. Pumu .....              |
| 2. Ugonjwa wa moyo .....  | 7. Vidonda vya tumbo ..... |
| 3. Ugonjwa wa figo .....  | 8. Kifafa .....            |
| 4. Ugonjwa wa akili ..... | 9. Kupasuliwa .....        |
| 5. Ajali kubwa .....      |                            |

10. Mengineyo

.....  
.....  
.....  
.....

**MAELEZO YA MGANGA**

.....  
.....  
.....  
.....

JINA LA HOSPITALI /KITUO CHA AFYA .....

JINA MGANGA:..... SAHIHI .....

TEREHE ..... MUHURI .....

## SARE YA SHULE

- i. Suruali nyeusi 02 , durk blue 02 zisiwe models upana wa chini usipungue 16'' (wavulana )
- ii. Skert mbili zenye mshono wa V mbele rangi ya durk Blue zinazovuka magoti (wasichana) na sketi nyeusi mbili zenye malinda ya kawaida za kushindia
- iii. Mashati meupe mikono mirefu yenye nembo mawili (02) @ 15,000.00 yanapatikana shule(MIONO)
- iv. Viatu vya ngozi jozi mbili (02) rangi nyeusi
- v. Tai ndefu nyeusi (01) na durk blue (01) za dukani kwa( wavulana )wasichana skaff zinapatikana shuleni kwa shilingi elfu tano (5000) tu
- vi. T – Shirt (02) kila moja shilingi 15,000/= zenye nembo ya shule zinapatikana mazingira ya shule (MIONO)
- vii. Truck suti full pea moja ni Tsh 25,000. Zinapatikana shuleni.
- viii. T – Shirt (02) kila moja shilingi 13,000.00 za kushindia zinapatikana Mazingira ya shule ( MIONO)
- ix. Shuka mbili (cotton) za blue bahari kwa wavulana na rangi pink kwa wasichana(za weza patikana mazingira ya shule kwa Tsh 7000 tu.
- x. Sweta rangi durk blue na Soksi jonzi mbili rangi nyeusi kwa wavulana na nyeupe kwa wasichana
- xi. Kila mwanafunzi aje na nguo za michezo ( Jensi ya taifa stars) kwa ajili ya michezo.

## VIFAA VINGINE

- i. Sanduku la bati na kufuli lake kwa ajili ya kuhifadhia vitu vyake.
- ii. Godoro moja futi mbili na nusu yanaweza kupatikana MIONO kwa tsh 40,000 hadi 45,000, chadarua rangi ya blue, na mto wa kulalia.
- iii. Kila mwanafunzi aje na vitabu vya kujisomea kulingana na Tahasusi yake. Kwa wanaosoma biolojia waje na “Dissection Set” Na wanafunzi wa masomo ya sayansi waje na “Scientific Calculator”
- iv. Sahani, kijiko bakuli, kikombe na ndoo (02) na dumu moja la maji ya kunywa lita 20 pia waweza lipata mazingira ya shule kwa shilingi 2000.
- v. Kila mwanafunzi lazima aje na RIMU mbili za karatasi A4 pindi anaporipoti shuleni
- vi. Shilingi 3,000/= kwa ajili ya picha (passport) zinazopigwa shuleni tu.
- vii. Shilingi 5,000/= kwa ajili ya kitambulisho.
- viii. Vifaaa vifuatavyo kila mwanafunzi avilete kutokana na tahasusi yake:

<b>CBG</b>	Hard broom	Squeezer	Fyekeo (kwanja)
<b>HGL</b>	Hard broom	Squeezer	Fyekeo (Kwanja)
<b>HGK</b>	Panga	Squeezer	Fyekeo (kwanja)
<b>HKL</b>	Panga	Soft broom	Jembe

## MICHANGO YA SHULE

NO.	AINA YA MICHANGO	KIASI	MUDA WA MALIPO
01	ADA YA SHULE Waweza Lipa kwa Muhula	70,000.00	KWA MWAKA
02	KUCHANGIA TAALUMA	20,000.00	KWA MWAKA
03	UKARABATI	20,000.00	KWA MWAKA
04	MATIBABU NA DAWA	20,000.00	KWA MWAKA
05	KULIPA WAPISHI NA WALINZI	20,000.00	KWA MWAKA
06	UMEME NA MAJI	20,000.00	KWA MWAKA
07	TAHADHARI	10,000.00	KWA MIAKA MIWILI
08	MCHANGO CHA MAHAFALI	15,000.00	INALIPWA MARA MOJA TU.
<b>JUMLA</b>		<b>195,000.00</b>	

Michango yote ni lazima ilipwe Benki ya NMB. Aidha ni vyema kulipa kiasi cha shilingi 145,000.00 muhula wa kwanza na kumaliza 50,000.00 muhula wa pili.

**SHERIA ZA SHULE**

Katika jamii ni lazima kuwepo na sheria na kanuni ili kila mmoja aishi katika hali ya amani, usalama na utulivu. Aidha kuona kuwa kila mmoja anatendewa haki. Shule ya Sekondari Kikaro ni sehemu ya jamii hivyo inastahili kuwa na sheria za kuwaongoza na kuwalinda.

1. Kila mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare za shule kama zilivyoanishwa kwenye mahitaji ya wanafunzi na si vinginevyo.
2. Kila mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria shuleni na kufuata ratiba iliyowekwa
3. Mwanafunzi anatakiwa kuwa mtulivu na mkimya wakati wote anapokuwa darasani, mistalini na wakati wa kulala. Pia anatakiwa kuwepo darasani wakati wote kama hajaruhusiwa kutoka njee na kiongozi wa darasa au mwalimu.
4. Mawasiliano yoyote kati ya mwanafunzi na mwanafunzi au mwanafunzi na mwalimu ni ya lugha ya kiingereza na si vinginevyo
5. Mwanafunzi anatakiwa kukaa shuleni wakati wote wa shule na ni marufuku kuvuka eneo la shule bila ruhusa ya mwalimu wa zamu. Pia ;
  - i. Ni marufuku kwa mwanafunzi kutoka njee ya MIONO bila ya ruhusa ya MWALIMU WA MALEZI, MAKAMU MKUU WA SHULE NA MKUU WA SHULE
  - ii. Wageni wote wafike ofisi ya malezi au matron kabla ya kuonana na mwanafunzi husika
  - iii. Wanafunzi wa hostel watatembelewa jumapili ya mwisho wa mwezi tu
  - iv. Wanafunzi wa hostel wataenda sokoni kila Jumatano ya mwisho wa mwezi baada ya masomo.
6. Kila mwanafunzi anatakiwa kuonesha heshima ya hali ya juu kwa ;
  - i. Kumsalimia kila mtu anayemzidi umri
  - ii. Kumpokea mzigo
  - iii. Kutii bendera taifa kwa kusimama na kukaa mguu sawa inapopandishwa au kushushwa kwa mwongozo wa filimbi au mimbo wa taifa.
  - iv. Kutii wimbo wa taifa unapoimbwa
  - v. Kuwaheshimu viongozi wa serikali ya wanafunzi
  - vi. Ni kosa kutoa kauli chafu au matusi, kupigana na kukashifiana na mwanafunzi mwenzio au mwalimu.
7. Kila mwanafunzi lazima awe nadhifu wakati wote ndani ya eneo la shule na nje ya shule. Ni marufuku kuvaa sketi fupi, nguo za kubana mwili, na ni kosa kuvaa kofia eneo la shule.
8. Ni jukumu la kila mwanafunzi kuhakikisha kuwa anatimiza wajibu wake kwa kushiriki kikamilifu katika kazi zote za elimu ya kujitegemea na utunzaji wa mzingira. Ni kosa kuharibu mazingira kwa kutupa karatasi ovyo, kuchoma moto na kukatiza kwenye viunga.
9. Kila mwanafunzi anapaswa kuwa mwaminifu na mtunzaji wa mali za umma, pia ni kosa kusema uongo, kuiba na kuficha maovu.
10. Hairuhusiwi msichana kuingiza mvulana au mvulana kuingiza msichana bwenini.

## **KUMBUKA**

Makosa yafuatayo yatamfanya mwanafunzi kufukuzwa shule.

- i. Wizi
- ii. Kujihusisha na mahusiano ya kimapenzi ( Uasherati/ushoga)
- iii. Kuvuta bangi, sigara na kutumia madawa ya kulevya.
- iv. Kuharibu makusudi mali ya umma.
- v. Kupata kesi ya jinai kufuatana na sheria za nchi.
- vi. Kupigana na kumnyanyasa mwanafunzi, mwalimu au mtu yeyote.
- vii. Kudharau bendera ya taifa na kukosa utii kwa masuala ya kitaifa.
- viii. Kuoau au kuolewa.
- ix. Kupata au kusababisha mimba.
- x. Kutohudhuria masomo kwa muda siku tisini (90) mfululizo.
- xi. Kugoma na kuhamasisha mgomo.
- xii. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu,/ walezi na jamii kwa ujumla.
- xiii. Kushiliki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sharia za nchi;
- xiv. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- xv. Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.



**OMARI M. MSAMI**

**MKUU WA SHULE**